วันที่ 6 ก.ค. 65 เวลา10.30 น. นายประเสริฐ บุญชัยสุข นายกเทศมนตรีนครนครราชสีมา ประธานการประชุมเตรียมจัดงานดนตรีในสวน “ด๊ะดาดดนตรีของดีโคราช” เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจเมืองโคราชให้กลับมาคึกคักอีกครั้ง ซึ่งจะกำหนดจัดกิจกรรมในวันศุกร์และเสาร์ของสัปดาห์ เริ่มครั้งแรกในวันที่ 8-9 กรกฎาคม 2565 บริเวณลานโอเปร่าข้างอนุสาวรีย์ท้าวสุรนารีและสวนเมืองทอง ทั้งนี้มีคณะผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมชั้น2 สำนักปลัดเทศบาล เทศบาลนครนครราขสีมา
6 ก.ค.65 เทศบาลนครโคราชเตรียมจัดดนตรีในสวนกระตุ้นเศรษฐกิจ
![](https://www.koratcity.go.th/wp-content/uploads/2022/07/292264488_406263231539906_996825659055365296_n-1024x683.jpg)